Chương trình Hội nghị gồm các nội dung: Đánh giá kết quả công tác Hội năm 2022, triển khai nhiệm vụ, công tác năm 2023; trao thưởng cho các tập thể, cá nhân đạt thành tích xuất sắc phong trào thi đua năm 2022; phát động và ký kết giao ước thực hiện phong trao thi đua năm 2023.
Đ/c Nguyễn Sỹ Hội, Chủ tịch Hội CCB tỉnh khai mạc Hội nghị
Dưới sự chỉ đạo điều hành của Chủ trì Hội nghị, các đại biểu tham gia thảo luận đóng góp ý kiến làm rõ những kết quả đạt được, tồn tại, hạn chế, nguyên nhân về thực hiện nhiệm vụ công tác Hội trong năm 2022; đề xuất kiến nghị nội dung, giải pháp thực hiện các mục tiêu, chỉ tiêu nhiệm vụ công tác năm 2023, những vấn đề liên quan đến công tác Hội trong những năm tới.
Đ/c Cao Huy Lương, Chủ tịch Hội CCB huyện Diễn Châu phát biểu tại hội nghị
Tổng kết phong trào thi đua năm 2022:
Trung ương Hội CCB Việt nam tặng cờ đơn vị xuất sắc cho 6 đơn vị: Hội CCB huyện Diễn Châu, Hội CCB huyện Yên Thành, Hội CCB huyện Hưng Nguyên, Hội CCB huyện Anh Sơn, Hội CCB huyện Đô Lương, Hội CCB huyện Quế Phong. Tặng Bằng khen cho 11 tập thể và 02 cá nhân.
Đ/c Nguyễn Đình Minh, UVTVTW Hội CCB Việt Nam trao Bằng khen của TW Hội cho 11 tập thể và 02 cá nhân
đạt thành tích xuất sắc phong trào thi đua năm 2022.
Chủ tịch Hội CCB tỉnh tặng Bằng khen: Tổng số 133 tập thể và cá nhân, trong đó: Tặng Bằng khen cho 57 tập thể. Tặng Bằng khen cho 76 cá nhân.
Thay mặt Thường trực BCH Hội CCB tỉnh, đồng chí Doãn Ngọc Sơn, Phó Chủ tịch Hội đã phát động phong trào thi đua năm 2023; thay mặt Thường trực Hội CCB các huyện, thành, thị ký kết giao ước thi đua.
Kết luận Hội nghị, đồng chí Nguyễn Sỹ Hội, Chủ tịch Hội CCB tỉnh nhấn mạnh: Năm 2022 các cấp Hội đã hoàn thành các nhiệm vụ, công tác Hội theo kế hoạch; đặc biệt là công tác chuẩn bị và tiến hành Đại hội Hội CCB các cấp nhiệm kỳ 2022 – 2027. Bên cạnh những kết quả đạt được, trong năm qua còn những hạn chế, tồn tại. Các đại biểu đề xuất, kiến nghị một số nội dung, giải pháp về công tác nhân sự cán bộ; mục tiêu, chỉ tiêu thi đua; chế độ, chính sách cho đội ngũ cán bộ Hội cơ sở; giải pháp triển khai thực hiện các nhiệm vụ trong năm 2023 và những năm tới. Năm 2023, dự báo tình hình thế giới, khu vực, biển đông còn diễn biến phức tạp… Tình hình KT-XH của đất nước và của địa phương, bên cạnh sự chuyển biến tích cực vẫn còn nhiều khó khăn, thách thức. Sau Đại hội Hội CCB các cấp, hệ thống tổ chức, cán bộ chủ trì được củng cố kiện toàn, tạo động lực mới trong tổ chức thực hiện nhiệm vụ, công tác; song, một số cán bộ đảm nhiệm cương vị mới (cấp xã ở vùng sâu, vùng xa) còn hạn chế về năng lực, kinh nghiệm…bước đầu sẽ khó khăn.
![Anh-tin-bai](https://datafiles.nghean.gov.vn/nan-ubnd/2918/quantritintuc/IMG_0810638078199573257138.JPG)
Đ/c Nguyễn Sỹ Hội kết luận hội nghị
Trên cơ sở thực hiện nhiệm vụ, mục tiêu, chỉ tiêu được Đại hội lần thứ VII, nhiệm kỳ 2022 – 2027 xác định. Trong năm 2023, các cấp Hội tổ chức quán triệt; xây dựng chương trình hành động thực hiện Nghị quyết; triển khai đồng bộ, quyết liệt các giải pháp, tạo chuyển biến rõ nét về kết quả thực hiện nhiệm vụ và xây dựng tổ chức Hội ngay từ năm đầu của nhiệm kỳ mới.
Sau gần 4 giờ làm việc với tinh thần trách nhiệm xây dựng của các đại biểu, hội nghị đã thông qua Nghị quyết của BCH với sự nhất trí cao.
Tin và ảnh: Nguyễn Ngọc Đại